q
The Groove Awards Rwanda
Connect With Us On Social Media

New Artist Or Group Of The Year Tag

0 comments

LJay Maasai na Mercy Masika nibo bahanzi b’umwaka , Daddy Owen na Alarme Ministries bataha amara masa . Reba urutonde rw’abahanzi begukanye ibihembo n’Amafoto.

Muri sitade yagenewe kwakira imikino y’amaboko n’ ibirori Safaricom Stadium iherereye i Kasarani mu gihugu cya Kenya , habereye ibirori bikomeye byo guhemba abahanzi , amatsinda ndetse n’abandi bose bagira uruhare mu kuzamura impano zitandukanye z’abakozi b’Imana .

 

Ku isaha ya cyenda zuzuye , nibwo abashyushyarugamba mpuzamahanga barimo Dj Soxxy ndetse n’umuhanzikazi Size 8 bari bageze k’urubyiniro . Uyu muhango wabimburiwe n’indirimbo yubahiriza igihugu cya Kenya ndetse n’isengesho wasojwe ahagana i saa moya zuzuye ku isaha yo mu gihugu cya Kenya.

Bamwe mu bahanzi baririmbye muri ibi birori harimo Eunice Njeri, Pitson, Guardian Angel, Gloria Muliro , Size 8 , Eko Dydda , Mercy Masika , Daddy Owen n’amatsinda atandukanye abyina.

Mu itangwa ry’ibi bihembo , bamwe mu bahanzi bamaze kubaka izina mu gihugu cya Kenya ntibabashije kwikura imbere y’abahanzi bashya bafite imbaraga n’abakunzi batari bacye , aho Daddy Owen , Eko Dydda batashye imbokoboko , naho abandi bahisemo kutitabira irushanwa batinya ipfunwe mu gihe baba babuze igihembo.

REBA URUTONDE RW’ABAHANZI BEGUKANYE IBIHEMBO N’AMAFOTO.

1. Male Artist Of The Year

LJay Maasai – Winner
Daddy Owen
Eko Dydda
Guardian Angel
JFAM
Piston

2. Female Artist Of The Year

Mercy Masika
Eunice Njeri
Evelyn Wanjiru
Gloria Muliro
Janet Otieno
Size 8

3. Group Of The Year

Kelele Takatifu
24 Elders
Christ Cycoz
Recapp
S.O.C (Saintz Of Christ)
TPK Sons

4. New Artist Or Group Of The Year

Mash Mwana
Bon Mzalendo
Cliche
Eric Smith
Laura Karwirwa
P31

5. Song Of The Year

Mercy Masika – Nikupendeze
Daddy Owen – Vanity
Gloria Mulino – Nido Yako
Kelley Takatifu – Ngori
Pitson- Niache niimbe
Size 8 – Afadhali Yesu

6. Worship Song Of The Year

Evelyn Wanjiru – Nikufahamu
Abed Ngosso – Kimbilio
Eric Smith – Wewe Ni Zaidi
Eunice Neri – Uka
Frank – Jina La Yesu
Lady Bee – Hakuna Kama Wewe

7. Reggae Or Ragga Song Of The Year

JFAM & Omari – Wave
Dafari – Control
Guardian Angel – Give Thanks
Jam – Mention Jesus
Mr. Googz & Christo Fabulous – Calling
TPK Sons – Ngong Ngong

8. Hiphop Song Of The Year

Maluda (Feat. Juliani) – Easy
Eko Dydda – Nina One
MC LC – Serrre
P31 – Its Time
Recapp – 5 Stones
MC LC – Serrre

9. Album Of The Year

Mercy D. Lai – Emmanuel – Winner
Beth & HPB – Outcry
Daddy Owen – Vanity
Dafari – Preacher Bwoy
Eunice Neri – Uka
Kelley Takatifu – Ndoto Za Kapaa

10. Afro-Pop Song Of The Year

Magic Mike & Kris Erroh – Ayaya – Winner
Christ Cycoz – Some More
Daddy Owen – Vanity
Guardian Angel – Rejea
Kelele Takatifu – Ngori
SOC(Feat. Levixone) – Mukutu

11. East & Central African Artist Of The Year

Christina Shusho – Tanzania
Alarm Ministries – Rwanda
Copy Bly – Uganda
John Lisu – Tanzania
Rebecca Soki – Congo
Wilson Bugembe – Uganda

12. Collabo Of The Year

Everlyne Wanjiru & Vicky Kitonga – Tulia
24 Elders & Daddy Owen – Okokroko
JFAM & Omari – Wave
Magic Mike & Kris Erroh
Mr. Seed & Pitson – Happy Day
Recapp – 5 Stones

13. Video Of The Year

Size 8 – Afadhali Yesu
Daddy Owen – Vanity
Eko Dydda – Haina Budi
Janet Otieno – Roho Wako
Laura Karwirwa
Recapp – 5 Stones

14. Gospel Radio Show Of The Year

Gospel Sunday – Milele FM
Gospel Night Live – Ghetto Radio
Gospel Switch – Truth FM
Pambazuka – Radio Citizen
Shangilia – Hope FM
Tambira – QFM

15. Radio Presenter Of The Year

Eva Mwalili – Milele FM
Amani Aila – Hope FM
Dj Ruff – Ghetto Radio
Joyce Gituro – Radio Citizen
Lawrence Thuku – Truth FM
Selly Amutabi Kadot – Q FM

16. DJ Of The Year

Dj Ruff
Dj GG
Dj Mo
Dj Krowbar
Dj Sadic
DJ Tabz

17. Talent To Watch

Dj Covenant
Dj Katta
Dj Mzito
Hype Ballo
Hype Guda
MC Timeless Noel

18. Gospel TV Show Of The Year

The Switch – K24
Angaza – KBC
Crossover 101 – NTV
Kubamba – CITIZEN TV
Rauka – CITIZEN TV
Tukuza – KTN

19. Song Of The Year Rift Counties

Pst.Samuel Somorei – Ashe Mpapa
Carlos Kaptich – Mututan
Edna Lotole – Ebeneza
L Jay Maasai – Sigogo
Lillian Rotich – Chamyet
Moses Sirgoi – Assets

20. Song Of The Year Coastal Counties

Faith Mwikali – Ushindi
Evelyne Ndege – Sauti Za Furaha
Mercy D Lai – Dhoruba
Michael Yena – Pamoja
Pst. Anthony Musembi – Jehova Yu Mwema
Yvonne Aphia – Yule Yule

21. Song Of The Year Eastern Counties

Stephen Kasolo – Ngai Niwukilasya
Eunice Kyalo – Kuthina Yingi Ninaleo
James Mwongela
Justus Myello – Kathiiwa Tata
Michael Mutuku – Ivinda Ya Kukilwa
Pst. Dan Mutemi – Simu Mundu

22. Song Of The Year Western Counties

Timothy Kitui – Njingula
Jackie Wanyama – Nyola Luyali
Karol Tunduli – Ulila
Naomi Nyongesa – Khwacha
Papa Kisembe & Melody – Namusima
Sarah N – Ambah Ambah

23. Song Of The Year Central Counties

Phylis Mbuthia – Githe Tiwe
Charles Wachira – Matata Ma Maithori
Austin Muturi – Irathiro Ria Riua
Njuguna Gichecha – Ngai Ageka Kiundu
Sammy Irungu – Kirathimo
Shiru Wa GP – Ihinda Ria Kinya

24. Song Of The Year Nyanza Counties

Fenny Kerubo – Abasani B’ Omusunte
Lydia Scarlet Nyairabu – Omosae Omonda
Eunice Ogoma – Nyasaye Marahuma
Ev. Douglas Otiso – Yeso Tara
Evaline Muthoka – Yesu Iber
Maureen Awuor – Jerusalem Oiki

25. Western Africa Artist Of The Year

Sinach – Nigeria
Frank Edwards – Nigeria
Nathaniel Bassey – Nigeria
Onos Brisibi – Nigeria
The Preachers – Ghana
Tim Godfrey – Nigeria

26. Southern Africa Artist Of The Year

Joyous Celebration – South Africa
Abel Chungu – Zambia
Benjamin Dube – South Africa
MAG44 – Zambia
Pompi – Zambi
Tembalami – Zimbabwe

27. Skiza ringback tone of the Year

Mercy Masika

28. Songwriter of the Year

Pitson

29. Audio producer of the Year

Saint P

30. Dance Group of the Year

Jims and Dims

31. Video producer of the Year

Sammy Dee

32. Outstanding contributor of the Year

Rap Community